2. ตรวจสอบ ศึกษา วิเคราะห์ และประเมินผลสัมฤทธิ์ของการดำเนินการติดตาม เสนอแนะ และเร่งรัดการปฏิรูปประเทศ และการจัดทำและดำเนินการตามยุทธศาสตร์ชาติ เพื่อให้บรรลุเป้าหมายตามยุทธศาสตร์ชาติด้านการสร้างความสามารถในการแข่งขัน และยุทธศาสตร์ชาติด้านที่เชื่อมโยงเกี่ยวข้อง\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
3. จัดทำข้อเสนอแนะและแนวทางการเร่งรัดการดำเนินการตามแผนการปฏิรูปประเทศ และการดำเนินการตามยุทธศาสตร์ชาติด้านการสร้างความสามารถในการแข่งขัน และยุทธศาสตร์ชาติด้านที่เชื่อมโยงเกี่ยวข้องที่เป็นรูปธรรมนำไปปฏิบัติได้ และส่งผลให้บรรลุเป้าหมายตามห้วงเวลาที่กำหนดในแผนการปฏิรูปประเทศและยุทธศาสตร์ชาติ\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
4. รวบรวมและวิเคราะห์ประเด็นข้อเสนอแนะและแนวทางการเร่งรัด พร้อมสรุปภาพรวมในการติดตาม เสนอแนะ และเร่งรัดการปฏิรูปประเทศ และการจัดทำและดำเนินการตามยุทธศาสตร์ชาติของคณะกรรมาธิการสามัญประจำวุฒิสภา ที่อยู่ในความรับผิดชอบของคณะอนุกรรมาธิการ คณะที่ 2 ยุทธศาสตร์ชาติด้านการสร้างความสามารถในการแข่งขัน และจัดทำรายงานการติดตาม เสนอแนะ และเร่งรัดการปฏิรูปประเทศ และการจัดทำและดำเนินการตามยุทธศาสตร์ชาติ โดยมีรายละเอียดในประเด็นต่างๆ ตามแบบที่คณะกรรมาธิการกำหนด เพื่อการเร่งรัดการขับเคลื่อนการปฏิรูปประเทศ และการจัดทำและดำเนินการตามยุทธศาสตร์ชาติอย่างเป็นรูปธรรม และส่งต่อให้คณะอนุกรรมาธิการ คณะที่ 6 ยุทธศาสตร์ชาติด้านการปรับสมดุลและพัฒนาระบบการบริหารจัดการภาครัฐ เพื่อดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
5. จัดการข้อมูลและจัดทำรายงานในรูปแบบข้อมูลอิเล็กทรอนิกส์ตามที่คณะกรรมาธิการกำหนด\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
6. ปฏิบัติหน้าที่อื่นตามที่คณะกรรมาธิการกำหนด
นายพลเดช ปิ่นประทีป
ประธานคณะอนุกรรมาธิการ
นางดวงพร รอดพยาธิ์
รองประธานคณะอนุกรรมาธิการ
นายสมชาย ชาญณรงค์กุล
อนุกรรมาธิการและที่ปรึกษา
นายสมศักดิ์ โชติรัตนะศิริ
อนุกรรมาธิการและที่ปรึกษา
พลอากาศเอก อดิศักดิ์ กลั่นเสนาะ
อนุกรรมาธิการและที่ปรึกษา
นางจิรดา สงฆ์ประชา
อนุกรรมาธิการและที่ปรึกษา
พลเอก สำเริง ศิวาดำรงค์
อนุกรรมาธิการ
นางสาวอุไรพรรณ วุฒิสิงห์ชัย
อนุกรรมาธิการ
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ครรชิตพล ยศพรไพบูลย์
อนุกรรมาธิการ
นางสาวหฤทัย ปัญจขันธ์
อนุกรรมาธิการ
นางวณี ปิ่นประทีป
อนุกรรมาธิการ
นายสนิทพันธ์ ศรีไชยรัตน์
อนุกรรมาธิการและเลขานุการ
ครั้งที่ | วันที่ | ||
---|---|---|---|
5/2567 | 26 มีนาคม 2567 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
4/2567 | 19 กุมภาพันธ์ 2567 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
3/2567 | 18 มกราคม 2567 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
2/2567 | 17 มกราคม 2567 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
1/2567 | 5 มกราคม 2567 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
12/2566 | 25 ตุลาคม 2566 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
11/2566 | 30 สิงหาคม 2566 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
10/2566 | 3 สิงหาคม 2566 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
9/2566 | 18 พฤษภาคม 2566 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ | |||
8/2566 | 26 เมษายน 2566 | ||
หนังสือนัดประชุม ระเบียบวาระ |